Hilton Hải Phòng
Khu công nghiệp Vị trí: Đường Trần Quang Khải, Phường Hồng Bàng, Thành phố Hải Phòng
( Địa chỉ cũ: Đường Trần Quang Khải, Phường Hoàng Văn Thụ, Hồng Bàng, Hải Phòng )
Cho Thuê - Mua Bán - Sang nhượng Hilton Hải Phòng BRG Legend Trần Quang Khải tháng 05 năm 2026
Hilton Hải Phòng là tổ hợp khách sạn 5 sao, thương mại dịch vụ và căn hộ cao cấp tại số 14 Trần Quang Khải, trung tâm Hồng Bàng, Hải Phòng. Phần căn hộ của dự án được giới thiệu với các tên BRG Legend, The Legend Residence và BRG Residence.
Thông tin dự án Hilton Hải Phòng
- Tên dự án: Hilton Hải Phòng / BRG Legend / The Legend Residence / BRG Residence.
- Vị trí: số 14 Trần Quang Khải, Hồng Bàng, Hải Phòng.
- Chủ đầu tư: Tập đoàn BRG.
- Loại hình: tổ hợp khách sạn 5 sao, thương mại dịch vụ và căn hộ cao cấp.
- Tổng diện tích đất: khoảng 8.312 - 8.318m2.
- Mật độ xây dựng khối tháp: 36%.
- Quy mô: 22 tầng nổi, 6 tầng khối đế và 4 - 5 tầng hầm.
- Khối đế thương mại: trung tâm thương mại khoảng 11.127m2.
- Khu căn hộ: từ tầng 7 đến tầng 22.
- Số căn hộ: 202 căn.
- Mật độ căn hộ: 14 căn/sàn.
- Thang máy khu căn hộ: 4 thang/sàn.
- Số phòng khách sạn: 274 phòng.
- Diện tích căn hộ: khoảng 48 - 123m2, loại 1 - 3 phòng ngủ.
- Pháp lý căn hộ: sổ hồng, sở hữu lâu dài.
- Thời điểm bàn giao theo các giai đoạn bán hàng: quý IV/2021 - quý IV/2022.
- Đơn vị vận hành phần căn hộ: Savills Việt Nam.
- Thời điểm BRG Land ký hợp đồng quản lý vận hành với Savills Việt Nam: ngày 04/08/2020.
Sơ lược chủ đầu tư Tập đoàn BRG
- Chủ đầu tư dự án: Tập đoàn BRG.
- BRG là tập đoàn hoạt động trong các lĩnh vực tài chính - ngân hàng, bất động sản, sân golf, bán lẻ và dịch vụ.
- Năm 2020, Tập đoàn BRG triển khai BRG Legend tại số 14 Trần Quang Khải, Hải Phòng; khu căn hộ mẫu ra mắt tháng 07/2020 và phần căn hộ được Savills Việt Nam quản lý vận hành từ tháng 08/2020.
Thiết kế và vận hành Hilton Hải Phòng / BRG Legend
- Thiết kế kiến trúc tổng thể: WOW Architects Singapore.
- Thiết kế nội thất: KKS Singapore.
- Hệ thống chiếu sáng: DJ Coalition Thái Lan.
- Tư vấn an ninh: STET Singapore.
- Quản lý vận hành căn hộ: Savills Việt Nam.
- Ứng dụng quản lý vận hành: Property Cube của Savills.
Vị trí và tiện ích Hilton Hải Phòng
- Dự án nằm tại số 14 Trần Quang Khải, trung tâm quận Hồng Bàng.
- Kết nối với Nhà hát Lớn Hải Phòng, dải trung tâm thành phố, phố đi bộ và khu vực hành chính - thương mại trung tâm.
- Tiện ích gồm khách sạn Hilton Hải Phòng, trung tâm thương mại, Valet Parking, bể bơi Sky Pool, phòng gym, phòng sinh hoạt cộng đồng, Sky Bar, Family House Lounge, khu tập yoga và khu vườn nướng BBQ tại Sky Garden.
Chính sách bán hàng Hilton Hải Phòng / BRG Legend
- Giai đoạn ra mắt căn hộ mẫu năm 2020 có ưu đãi 200 triệu đồng cho căn 3 phòng ngủ và 150 triệu đồng cho căn 2 phòng ngủ.
- Chính sách bán hàng năm 2020 gồm miễn 2 năm phí quản lý dịch vụ và 2 năm dịch vụ Valet Parking từ ngày bàn giao căn hộ.
- Hỗ trợ vay tối đa 65% giá trị căn hộ, lãi suất 0% đến thời hạn giải ngân theo chính sách bán hàng năm 2020.
- Thanh toán sớm được chiết khấu tối đa 10% giá trị căn hộ trong chính sách ra mắt căn hộ mẫu.
Giá bán Hilton Hải Phòng / BRG Legend
Giá năm 2026:
- Căn 47,78 - 48m2, 1 phòng ngủ: khoảng 3,2 - 4 tỷ đồng/căn. Đơn giá: 66,67 - 83,72 triệu đồng/m2.
- Căn 82m2, 2 phòng ngủ: khoảng 5,8 - 7 tỷ đồng/căn. Đơn giá: 70,73 - 85,37 triệu đồng/m2.
- Căn 124m2, 3 phòng ngủ: khoảng 8,18 tỷ đồng/căn. Đơn giá: khoảng 65,97 triệu đồng/m2.
Thông tin tóm tắt dự án Hilton Hải Phòng
Hilton Hải Phòng / BRG Legend / The Legend Residence là tổ hợp khách sạn 5 sao, thương mại dịch vụ và căn hộ cao cấp tại số 14 Trần Quang Khải, Hồng Bàng, Hải Phòng. Dự án do Tập đoàn BRG làm chủ đầu tư, quy mô khoảng 8.312 - 8.318m2, gồm khách sạn Hilton 274 phòng và 202 căn hộ diện tích 48 - 123m2. Khối thương mại có diện tích khoảng 11.127m2; tiện ích cư dân gồm Valet Parking, Sky Pool, phòng gym, Sky Bar, Family House Lounge, khu yoga và Sky Garden BBQ. BRG Land ký hợp đồng quản lý vận hành với Savills Việt Nam ngày 04/08/2020. Giá năm 2026: căn 47,78 - 48m2 khoảng 3,2 - 4 tỷ đồng; căn 82m2 khoảng 5,8 - 7 tỷ đồng; căn 124m2 khoảng 8,18 tỷ đồng.
Tìm theo từ khóa
Tìm kiếm sản phẩm
Tìm kiếm dự án
Hoặc
Dự án được quan tâm
Chia sẻ kinh nghiệm
Những mẩu chuyện đời môi giới - 04 - Một ngày của môi giới chốn thị thành
16:49:07 PM 16-12-2025
Những mẩu chuyện đời môi giới - 03 - Một ngày dễ ăn của một môi giới Đồng Nai
10:36:33 AM 16-12-2025
Những mẩu chuyện đời môi giới - 02 - Một nhân viên bán dự án BDS mới tại Quận 12
14:24:16 PM 28-08-2024
Những mẩu chuyện đời môi giới - 01 - Một người làm cho thuê bán lại BDS tại quận 2
09:11:25 AM 23-08-2024
Chung cư hoàn thiện cho thuê giá cao
18:01:34 PM 30-08-2017
Ngăn chặn tình trạng chủ đầu tư mang căn hộ đã bán đi thế chấp
17:00:48 PM 30-08-2017
Lại chuyện cân nhắc đầu tư chung cư hay thổ cư
00:17:49 AM 15-08-2016
Sinh viên và mẹo lấy lại tiền đặt cọc khi thuê phòng trọ
19:04:22 PM 12-08-2016